WELCOME TO DIỄN ĐÀN ĐỊA LÝ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng....

Go down

Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng.... Empty Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng....

Bài gửi  cobedangiu Thu Aug 21, 2008 12:51 pm

(Thấy quá nhiều cảnh sống cơ cực, cảnh đời áo le.... bỗng nhiên cảm thấy cần phải nói với mọi người rằng "sống trên đời cần có một tấm lòng...)

Sống trên đời cần có 1 tấm lòng...

để làm gì em biết không???

Dĩ nhiên...

Yêu là một cái gì đó khó có thể diễn tả thành lời. "Anh yêu em"- câu nói nghe sao mà dễ dàng, mà đáng yêu thế...

Ngày mưa, anh ở đấy...em ở đấy...2 trái tim chung một nhịp...

Ngày nắng, anh cũng ở đấy...và em cũng ở đấy...2 trái tim cũng chung một nhịp...

Thời gian, 365 ngày trôi qua...365 khúc nhạc yêu dần trôi...anh là gió, em là mây...gió cuốn mây bay xa khỏi thành phố nhộn nhịp hoa đèn, những bon chen của cuộc sống...đến vùng quê của mây của lá, của gió...em đã không còn là em trước đây...em dịu dàng, em nữ tính, em đã học được cách biết lắng nghe người khác...đã xa rồi cô bé đỏng đảnh của ngày xưa...

"Em yêu anh"...câu nói xuất phát từ trái tim của con bé không còn ngốc nghếch...là câu nói của 1 phụ nữ trưởng thành...

Rồi anh dạy em biết yêu người khác...yêu là yêu cả những người không cùng chung số phận, không cùng chung một mái ấm...nhưng chỉ cần yêu nhau, chúng ta có thể vượt qua mọi nỗi đau...

Đèn đỏ...

Một em bé và một bà già dắt tay nhau đi trên đường xin từng đồng bố thí của kẻ đi đường...biết chăng có người ném những ánh nhìn lạnh lùng đến với họ...yêu không cần phải cho họ những gì họ cần...yêu là biết cảm thông, biết thương những cảnh đời bất hạnh...

Đèn xanh...

Dòng người lại ào ạt đi qua...bỏ lại họ...

Trời tối...

Một em bé nhỏ nằm bơ vơ dưới mái hiên nhà ai...em cô đơn...em lạc lõng...có chăng một tấm lòng hảo tâm dẫn em về nuôi dạy...

Còn biết bao cảnh đời ngang trái mà chúng ta có thể biết, có thể chưa biết hoặc cố tình không biết...

Với anh...tình yêu không phải là chỉ anh dành cho em hay là em dành cho anh...mà là trái tim mình dành cho tất cả mọi người...

Hãy yêu tất cả mọi người như là chính mình...

Cám ơn anh...cám ơn anh đã cho em những bài học rất quý...

sống trên đời này, cần có một tấm lòng...em đã biết...

--------------------------------------------------------------------------------

.::SốNg lÀ kHônG cHờ đỢi::.
cobedangiu
cobedangiu
Thành Viên Tích cực
Thành Viên Tích cực

Nữ Tổng số bài gửi : 79
sở thích : di choi
tính tình : nắng mưa thất thường